Bản quyền thuộc về LIÊN ĐOÀN LAO ĐỘNG TỈNH QUẢNG NINH
- Email: ldld@quangninh.gov.vn
- Hotline: 0203 3825390
- Fanpage
tin nóng
Ngày 04/03/2023, tại Nhà rèn luyện thể chất Công ty, Công đoàn Công ty Than Cọc Sáu tổ chức Giải bóng chuyền hơi nữ CNLĐ, đây là hoạt động thiết thực chào mừng kỷ niệm 113 năm Ngày Quốc tế Phụ nữ (08/03/1910 – 08/03/2023) và 1983 năm Khởi nghĩa Hai Bà Trưng (40 – 2023); lập thành tích chào mừng thành công Đại hội Công đoàn Công ty lần thứ XXXII, tiến tới Đại hội Công đoàn Than- Khoáng sản Việt Nam lần thứ VI và Đại hội XIII Công đoàn Việt Nam, nhiệm kỳ 2023 – 2028.
Tham dự giải có 04 đội tuyển với tên gọi: “Bản lĩnh”; “Sáng tạo”; “Đoàn kết”; “Vượt khó” gồm hơn 30 vận động viên là đoàn viên, người lao động thuộc các Tiểu ban Nữ công bộ phận trong toàn Công ty, các đội thi đấu theo hình thức bốc thăm chia bảng loại trực tiếp. Với tinh thần thể thao trung thực, đoàn kết, các đội đã thi đấu hết mình, cống hiến cho khán giả những trận đấu hay, những pha bóng đẹp, đầy kịch tính, thu hút đông đảo cán bộ, đoàn viên, CNVCLĐ và bà con nhân dân đến xem, cổ vũ.
Một số hình ảnh thi đấu của các đội
Kết thúc giải đấu, Ban Tổ chức đã trao Giải Nhất cho Đội “Vượt khó”, Giải Nhì thuộc về Đội “Sáng tạo” và 02 Giải Ba cho Đội “Đoàn kết” và Đội “Bản lĩnh”.
Đ/c Nguyễn Văn Thuấn – Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Công ty cùng đ/c Trần Thị Minh Hồng – Chủ tịch Công đoàn Công ty trao giải cho các đội.
Thông qua giải đấu nhằm tạo sân chơi lành mạnh cho nữ CNLĐ trong toàn Công ty được gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ kinh nghiệm trong công tác, hăng say làm việc, phát huy vai trò của phụ nữ xây dựng gia đình ấm no hạnh phúc, góp phần nâng cao sức khỏe, thể chất, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ trong tình hình mới. Đồng thời đẩy mạnh phong trào TDTT, động viên, khuyến khích đoàn viên nữ CNVCLĐ rèn luyện, nâng cao sức khỏe, tinh thần đoàn kết góp phần xây dựng và củng cố tổ chức công đoàn ngày càng vững mạnh./.
Trang thông tin điện tử tổng hợp
Liên đoàn lao động tỉnh quảng ninh
Bản quyền thuộc về LIÊN ĐOÀN LAO ĐỘNG TỈNH QUẢNG NINH
LIÊN ĐOÀN LAO ĐỘNG TỈNH QUẢNG NINH
ĐỂ ĐƯỢC HỖ TRỢ TỐT NHẤT, QUÝ KHÁCH VUI LÒNG ĐIỀN ĐẦY ĐỦ THÔNG TIN DƯỚI ĐÂY: